Diễn Đàn Thái Nguyên...
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

galaxy SII để qua đêm vẫn 100% PIN (bạn biết chưa ?)

Go down

galaxy SII để qua đêm vẫn 100% PIN (bạn biết chưa ?) Empty galaxy SII để qua đêm vẫn 100% PIN (bạn biết chưa ?)

Bài gửi  Admin Thu Aug 23, 2012 9:11 pm

tình hình là vác em gs2 cũng đc gần 1 tháng rồi, nhưng chưa làm cuộc thử nghiệm về pin đầy đủ như con galaxy ace cũ đc ( cách dùng android 3-4 ngày ko cần sạc ) , vì cầm gs2 thì ko muốn chỉ để nghe gọi nt và ngắm pin :furious:

còn về vấn đề pin, dù dùng ít hay nhiều, vọc ít hay nhiều, dùng để chơi game hay để nghe gọi..... thì ai cũng có 1 ước mong cục pin ncó khủng hơn, khủng hơn, khủng hơn nữa...nữa...nữa...:stomp::stomp::stomp::stomp:

vậy mình lại làm 1 cách cũ là xóa những phần mềm ko dùng đến bao giờ mà lại hay chạy ngầm đi, như vậy ko bị lãng phí pin, nghịch máy thế nào là tùy mỗi người, nhưng ko ai muốn ko dùng mà vẫn tốn nhiều pin đúng ko ?:dance:

cách của mình thế này:

1- tắt dữ liệu gói
2- bật only GSM
(khi dùng ứng dụng mạng thì 1- bật lên,2- đưa về only WCDMA, chứ bt ko dùng mà bật thì ngốn pin ghê lắm đó)
3- giảm độ sáng màn hình (cái này tùy mỗi người, nên ở mức vừa mắt thôi, để cao quá vừa tốn pin vừa lóa mắt)
4- tắt wifi, b/t, gps (đương nhiên rồi)
5- tắt đồng bộ hóa dữ liệu (chỉ khi vào market mới bật lên thôi)
6- xóa ứng dụng ko dùng đến đi :
-----------a. Máy đã root
-----------b. Cài titanium backup, vào xóa ứng dụng mặc định đi (cái này cần cẩn thận, mình đã liều mình làm chuột bạch xóa những ứng dụng sau và ko ảnh hưởng gì đến ứng dụng khác, ai biết xóa đc cái nào nữa mà ko sao thì chia sẻ nhé, ai cần cái nào thì giữ lại)

(mình chụp hình màn hình trong titanium backup những ứng dụng đã xóa gồm ứng dụng mặc định và cả ứng dụng của mình, bạn nào có cái nào mà ko cần dùng thì xóa cái ấy đi nhé, đã thử nghiệm, ok cả) Very Happy

Admin
Admin

http://ddtn.pops.tv

- Similar topics